Đề ôn tập ở nhà lớp 3 có đáp án - Nghỉ dịch Covid-19 (Ngày 06/4)
Học trực tuyến lớp 3 môn Toán và Tiếng Việt
VnDoc giới thiệu Phiếu bài tập ở nhà lớp 3 - Ngày 06/4 là đề luyện tập trực tuyến Tuần 2 tháng 4 bao gồm các dạng bài tập cơ bản và nâng cao môn Toán và Tiếng Việt lớp 3 cho các em học sinh ôn tập trong thời gian nghỉ dịch Covid-19. Bài tập Toán và Tiếng Việt 3 có đầy đủ đáp án và hướng dẫn chi tiết giúp các em học sinh hiểu cách làm hơn sau khi làm xong.
Để giúp học sinh lớp 3 có nguồn tài liệu học trực tuyến tại nhà hiệu quả, VnDoc giới thiệu bộ phiếu bài tập tự ôn ở nhà lớp 3 với đầy đủ các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3. Đây là những bài tập online, các em học sinh có thể vào làm bài trực tiếp để biết được kết quả của con ngay sau khi làm xong.
Tải toàn bộ tài liệu tại đây: Đề ôn tập ở nhà lớp 3 số 31.
Lưu ý: Để làm được bài trắc nghiệm trực tuyến này, mời các bạn kéo xuống và nhấn vào nút Bắt đầu ngay
Mời các em làm bài của ngày tiếp theo tại đây: Đề ôn tập ở nhà lớp 3 có đáp án - Nghỉ dịch Covid-19 (Ngày 07/4)
-
1. Phiếu ôn tập ở nhà lớp 3 môn Toán
-
Bài 1: Tính giá trị biểu thức
-
a/ (768 – 3 × 142) : 6 =(768 – 3 × 142) : 6 = (768 – 426) : 6 = 342 : 6 = 57
-
b/ 8706 – 475 + 254 × 3 =8706 – 475 + 254 × 3 = 8231 + 762 = 8993
-
c/ 760 × 9 : 2 – 254 × 36840 : 2 - 762 = 3420 - 762 = 2658
-
Bài 2: Trong một phép chia có số chia là 8, thương là 134 và số dư là 6. Tìm số bị chia của phép chia đó.Số bị chia đó là: 134 x 8 + 6 = 1078
-
Bài 3: Tìm x
-
a/ 954 + x : 3 = 1548x = ........a/ 954 + x : 3 = 1548
x : 3 = 1548 - 954
x : 3 = 594
x = 1782 -
b/ x : 8 = 452 (dư 7)b/ x : 8 = 452 (dư 7)
x = 452 x 8 + 7
x = 3623 -
c/ (x + 4918) : 2 = 2482 × 2x = ......(x + 4918) : 2 = 2482 × 2
(x + 4918) : 2 = 4964
x + 4918 = 4964 x 2
x + 4918 = 9928
x = 5010 -
Bài 4: Đội Một sửa được 1245 mét đường, đội Một sửa được ít hơn đội Hai 153 m đường nhưng nhiều hơn đội Ba 835 m đường. Hỏi cả ba đội sửa được tất cả bao nhiêu mét đường?Đội Hai sửa được số mét đường là: 1245 + 153 = 1398m
Đội Ba sửa được số mét đường là: 1245 - 835 = 410m
Cả 3 đội sửa được tất cả số mét đường là: 1245 + 1398 + 410 = 3053m
Đáp số: 3053m -
Bài 5: Trong kho có 8974 ki-lô-gam thóc. Người ta xuất kho thóc 2 lần, mỗi lần 2415 ki-lô-gam. Hỏi trong kho còn lại bao nhiêu ki-lô-gam thóc?Trong kho còn lại số thóc là: ..........kg2 lần xuất kho số thóc là: 2415 x 2 = 4830kg
Trong kho còn lại số thóc là: 8974 - 4830 = 4144kg
Đáp số: 4144kg -
Bài 6:Một cửa hàng ngày đầu bán được 1384 ki-lô-gam xi măng, ngày thứ hai bán gấp hai lần ngày đầu, ngày thứ ba bán được bằng một nửa số xi măng của hai ngày đầu. Hỏi cả ba ngày cửa hàng bán được bao nhiêu ki-lô-gam xi măng?
Trả lời:
Cả ba ngày cửa hàng bán được: .......kgNgày thứ 2 cửa hàng bán được số xi măng là:
1384 x 2 = 2768kg
Hai ngày đầu bán được số xi măng là:
2768 + 1384 = 4152kg
Ngày thứ 3 bán được: 4152 : 2 = 2076kg
Cả ba ngày cửa hàng bán được:
4152 + 2076 = 6228kg
Đáp số: 6228kg -
Bài 7: Trong một phép chia có số chia là 8, thương là 846 và số dư là số dư lớn nhất có thể. Tìm số bị chia.Số dư lớn nhất là 7
số cần tìm là: 846 x 8 + 7 = 6775
Đáp số: 6775 -
2. Phiếu ôn tập ở nhà lớp 3 môn Tiếng Việt
-
Bài 1: Trong các khổ thơ dưới đây, sự vật nào được nhân hóa? Gạch dưới các từ ngữ dùng để nhân hoá các sự vật đó.
-
a. Sự vật được nhân hóa trong khổ thơ này là .......Trong dãy số tự nhiênSố không vốn tinh nghịchCậu ta tròn núc níchNhưng nghèo chẳng có gì.các em chỉ điền từ chỉ sự vật được nhân hóa
-
b. Sự vật được nhân hóa trong khổ thơ này là:Bác thuyền ngủ rất lạChẳng chịu trèo lên giườngÚp mặt xuống cát vàngNghiêng tai về phía biển.
-
Bài 2: Chọn câu văn có hình ảnh nhân hóa.Đáp án: Câu văn có hình ảnh nhân hóa là: Tre bần thần nhớ gió. và Mây lang thang trên cánh đồng bầu trời.
- Đáp án đúng của hệ thống
- Trả lời đúng của bạn
- Trả lời sai của bạn