Giao diện mới của VnDoc Pro: Dễ sử dụng hơn - chỉ tập trung vào lớp bạn quan tâm. Vui lòng chọn lớp mà bạn quan tâm: Lưu và trải nghiệm
Đóng
Điểm danh hàng ngày
  • Hôm nay +3
  • Ngày 2 +3
  • Ngày 3 +3
  • Ngày 4 +3
  • Ngày 5 +3
  • Ngày 6 +3
  • Ngày 7 +5
Bạn đã điểm danh Hôm nay và nhận 3 điểm!
Nhắn tin Zalo VNDOC để nhận tư vấn mua gói Thành viên hoặc tải tài liệu Hotline hỗ trợ: 0936 120 169
Đóng
Bạn đã dùng hết 1 lần làm bài Trắc nghiệm miễn phí. Mời bạn mua tài khoản VnDoc PRO để tiếp tục! Tìm hiểu thêm

Trắc nghiệm: Đánh giá năng lực môn Toán lớp 4

Mô tả thêm:

Bài đánh giá năng lực môn Toán lớp 4

Trắc nghiệm: Đánh giá năng lực môn Toán lớp 4 do Vndoc biên soạn nhằm giúp các em ôn tập một cách hiệu quả, qua đó học sinh có thể củng cố kiến thức và hoàn thiện kĩ năng giải quyết vấn đề môn Toán lớp 4.

  • Thời gian làm: 40 phút
  • Số câu hỏi: 15 câu
  • Số điểm tối đa: 15 điểm
Trước khi làm bài bạn hãy
  • 1 Ôn tập kiến thức đã nêu trong phần Mô tả thêm
  • 2 Tìm không gian và thiết bị phù hợp để tập trung làm bài
  • 3 Chuẩn bị sẵn dụng cụ cần dùng khi làm bài như bút, nháp, máy tính
  • 4 Căn chỉnh thời gian làm từng câu một cách hợp lý
Bắt đầu làm bài
Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé! Mua ngay
  • Câu 1: Vận dụng

    Mẹ mua 2kg gạo tẻ có giá 17 000 đồng 1kg và 3kg gạo nếp có giá 18 000 đồng 1kg. Trung bình mỗi ki-lô-gam gạo có giá là:

    Mẹ mua số ki-lô-gam gạo là: 2 + 3 = 5 (kg)

    Số tiền mua gạo tẻ là: 17 000 × 2 = 34 000 (đồng)

    Số tiền mua gạo nếp là: 18 000 × 3 = 54 000 (đồng)

    Trung bình mỗi ki-lô-gam gạo có giá tiền là: (34 000 + 54 000) : 5 = 17 600 (đồng)

  • Câu 2: Thông hiểu

    Chọn các đáp án đúng: Các sự kiện có thể xảy ra khi tung một đồng xu:

  • Câu 3: Nhận biết

    Số 433 025 làm tròn đến hàng trăm nghìn được số:

  • Câu 4: Nhận biết

    Em Mi dùng các que tính xếp được các hình như sau:

    Hình có 2 đường thẳng vuông góc là:

  • Câu 5: Thông hiểu

    Với a = 510, giá trị của biểu thức a × 2 + 80 là:

    Thay a = 510 vào biểu thức, ta có:

    510 × 2 + 80 = 1 020 + 80 = 1 100

  • Câu 6: Vận dụng

    Điền số thích hợp vào chỗ trống:

    Hai xe chở tất cả 13 tấn 45 kg gạo, xe thứ nhất chở hơn xe thứ hai 145 kg gạo. Số gạo mỗi xe chở được là:

    - Xe thứ nhất chở: 6 595 || 6595 kg

    - Xe thứ hai chở: 6 450 || 6450 kg

    Đáp án là:

    Hai xe chở tất cả 13 tấn 45 kg gạo, xe thứ nhất chở hơn xe thứ hai 145 kg gạo. Số gạo mỗi xe chở được là:

    - Xe thứ nhất chở: 6 595 || 6595 kg

    - Xe thứ hai chở: 6 450 || 6450 kg

    Đổi 13 tấn 45 kg = 13 045 kg 

    Xe thứ nhất chở được số li-lô-gam gạo là: (13 045 + 145) : 2 = 6 595 (kg)

    Xe thứ hai chở được số ki-lô-gam gạo là: 13 045 - 6 595 = 6 450 (kg)

  • Câu 7: Vận dụng

    Tìm giá trị của x, biết:

    x:\frac{3}{2}=\frac{1}{8}\times\frac{4}{7}

    x:\frac{3}{2}=\frac{1}{8}\times\frac{4}{7}

    x:\frac{3}{2}=\frac{4}{56}

    x=\frac{4}{56}\times\frac{3}{2}

    x=\frac{12}{112}=\frac{3}{28}

  • Câu 8: Thông hiểu

    Tìm kết quả tối giản của phép tính sau:

    \frac{7}{16}+\frac{3}{16}+\frac{6}{16}=...?

    Ta thực hiện phép tính và rút gọn kết quả:

    \frac{7}{16}+\frac{3}{16}+\frac{6}{16}=\frac{7+3+6}{16}=\frac{16}{16}=1

  • Câu 9: Nhận biết

    Hình sau có mấy góc tù?

  • Câu 10: Thông hiểu

    Tính giá trị của biểu thức 15 × 5 × 2 bằng cách hợp lí là:

  • Câu 11: Thông hiểu

    Đổi đơn vị đo: 7 phút 39 giây = ..... giây?

    Đổi: 7 phút = 60 × 7 = 420 giây

    Vậy 7 phút 39 giây = 420 giây + 39 giây = 459 giây

  • Câu 12: Nhận biết

    Số 203 157 864 đọc là:

  • Câu 13: Nhận biết

    Kết quả của phép tính 312 610 + 243 065 là:

  • Câu 14: Thông hiểu

    Biểu thức nào sau đây có giá trị bằng với biểu thức (253 + 177) + 196?

  • Câu 15: Nhận biết

    Đọc phân số sau:

    \frac{29}{45}

Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé! Mua ngay

Chúc mừng Bạn đã hoàn thành bài!

Trắc nghiệm: Đánh giá năng lực môn Toán lớp 4 Kết quả
  • Thời gian làm bài: 00:00:00
  • Số câu đã làm: 0
  • Điểm tạm tính: 0
  • Điểm thưởng: 0
Xác thực tài khoản!

Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây:

Số điện thoại chưa đúng định dạng!
Số điện thoại này đã được xác thực!
Bạn có thể dùng Sđt này đăng nhập tại đây!
Lỗi gửi SMS, liên hệ Admin
Sắp xếp theo