Giao diện mới của VnDoc Pro: Dễ sử dụng hơn - chỉ tập trung vào lớp bạn quan tâm. Vui lòng chọn lớp mà bạn quan tâm: Lưu và trải nghiệm
Đóng
Điểm danh hàng ngày
  • Hôm nay +3
  • Ngày 2 +3
  • Ngày 3 +3
  • Ngày 4 +3
  • Ngày 5 +3
  • Ngày 6 +3
  • Ngày 7 +5
Bạn đã điểm danh Hôm nay và nhận 3 điểm!
Nhắn tin Zalo VNDOC để nhận tư vấn mua gói Thành viên hoặc tải tài liệu Hotline hỗ trợ: 0936 120 169
Phân loại: Tài liệu Tính phí
Tuyết Ngọc Toán học Lớp 5

Mua 0,5kg nho và 1kg táo phải trả 60000 đồng.

Mua 1kg nho và 0,5kg táo phải trả 72000 đồng. Tính giá tiền 1kg nho và giá tiền 1kg táo? 

3
Xác thực tài khoản!

Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây:

Số điện thoại chưa đúng định dạng!
Số điện thoại này đã được xác thực!
Bạn có thể dùng Sđt này đăng nhập tại đây!
Lỗi gửi SMS, liên hệ Admin
3 Câu trả lời
  • Cute phô mai que
    Cute phô mai que

    Đáp án:

    Nho: 56.000đ

    Táo: 32.000đ

    Trả lời hay
    2 Trả lời 15/11/22
  • Cún Con
    Cún Con

    Tổng số tiền 1,5kg nho và 1,5kg táo là:

    60000 + 72000 =132000 (đồng)

    Vậy tổng số tiền 1kg nho và 1kg táo là:

    132000 : 1,5 = 88000 (đồng)

    Giá tiền của 0,5kg nho là:

    88000 − 60000 = 28000 (đồng)

    Giá tiền 1kg nho là:

    28000 × 2 = 56000 (đồng)

    Giá tiền 1kg táo là:

    60000 − 28000 = 32000 (đồng)

    Đáp số:

    Trả lời hay
    1 Trả lời 15/11/22
  • Lê Thị Ngọc Ánh
    Lê Thị Ngọc Ánh

    Hi thanks

    0 Trả lời 15/11/22

Toán học

Xem thêm