Rút gọn rồi thực hiện phép tính:
Kết quả của phép tính là:
Rút gọn phân số:
Ta thực hiện tính như sau:
Bộ đề gồm các câu hỏi tổng hợp nội dung kiến thức môn Toán lớp 4 Bài 66: Luyện tập chung đã học ở Tuần 32 trong chương trình Toán lớp 4 Tập 2 Kết nối tri thức, giúp các em ôn tập và luyện giải các dạng bài tập Toán lớp 4. Mời các em cùng luyện tập.
Rút gọn rồi thực hiện phép tính:
Kết quả của phép tính là:
Rút gọn phân số:
Ta thực hiện tính như sau:
Chọn đáp án đúng:
Giá tiền của 3kg táo là 36 000 đồng, giá tiền của 2kg đậu bằng giá tiền của 3kg táo. Giá tiền của 1kg đậu là:
Giá tiền của 2 kg đậu là:
36 000 × = 28 000 (đồng)
Giá tiền của 1kg đậu là:
28 000 : 2 = 14 000 (đồng)
Thực hiện tính và rút gọn kết quả của phép tính sau về tối giản:
Kết quả của phép tính là:
Ta thực hiện tính như sau:
Chọn đáp án đúng:
của 980 là:
Thực hiện tính:
980 × = 840
Chọn đáp án đúng:
Một trang trại thu được 1 875 quả trứng gà, trong 2 ngày đã bán được số quả trứng gà. Hỏi trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:
Số quả trứng gà bán được trong 3 ngày là:
1 875 × = 820 (quả trứng)
Trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:
820 : 2 = 415 (quả trứng)
Tìm kết quả của phép tính sau:
Kết quả của phép tính là:
Ta thực hiện tính như sau:
Tìm kết quả của phép tính sau:
Kết quả của phép tính là:
Ta thực hiện tính như sau:
Chọn đáp án đúng:
của 5 555 là:
Thực hiện tính:
× 5 555 = 3 535
Chọn đáp án đúng:
Một xã có số dân là 20 035 người, trong đó có số dân là trẻ em dưới 10 tuổi. Số trẻ em dưới 10 tuổi ở xã đó là:
20 035 × = 8 014 (trẻ em)
Tính giá trị của biểu thức sau:
Giá trị của biểu thức là:
Ta thực hiện tính như sau:
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: