Tính: 87 + 64 + 155 = ...?
87 + 64 + 155
= 151+ 155
= 306
Trắc nghiệm Toán lớp 2: Phép cộng (có nhớ) trong phạm vi 1000 trang 68, 69 sách Cánh diều tập 2 tổng hợp các câu hỏi trắc nghiệm theo mức độ trung bình, giúp các em học sinh luyện tập và củng cố kỹ năng giải bài tập Toán lớp 2 Cánh diều. Các dạng bài tập bám sát nội dung chương trình học trên lớp.
Tính: 87 + 64 + 155 = ...?
87 + 64 + 155
= 151+ 155
= 306
Kết quả của phép tính 578 + 130 = ...? là:
Tổng của 228 và 112 là:
Tính: 228 + 112 = 340
Chọn số thích hợp trong các số sau điền vào chỗ trống:
256 + 438 < ...
Một cửa hàng buổi sáng bán được 236 lít xăng, buổi chiều bán nhiều hơn buổi sáng 102 lít xăng. Tổng số lít xăng cửa hàng bán được cả ngày hôm đó là:
Buổi chiều cửa hàng bán được số lít xăng là:
236 + 102 = 338 (lít)
Cả ngày cửa hàng bán được số lít xăng là:
236 + 338 = 574 (lít)
Tổng nào sau đây bằng 710?
Tính:
371 + 294 = 665
503 + 207 = 710
446 + 359 = 805
135 + 552 = 687
So sánh: 257 + 43 ... 400
Dấu thích hợp cần điền là:
Tính:
257 + 43 = 300
So sánh: 300 < 400
Vậy chọn dấu <
Hiệu của 2 số là 279, số trừ là 150, số bị trừ là:
Số bị trừ là:
279 + 150 = 429
Cuộn dây thứ nhất dài 370 cm và ngắn hơn cuộn dây thứ hai 130 cm. Tổng độ dài của 2 cuộn dây là:
Cuộn dây thứ hai dài là:
370 + 130 = 500 (cm)
Tổng độ dài của 2 cuộn dây là:
370 + 500 = 870 (cm)
Phép tính 537 + 381 có kết quả là:
Tính: 3m 7 cm + 24cm = ...?
Đổi 3m 7 cm = 307 cm
3m 7 cm + 24cm = 307 cm + 24 cm = 331 cm
Số hạng thứ nhất là số nhỏ nhất có 3 chữ số giống nhau, số hạng thứ hai hơn số hạng thứ nhất 19 đơn vị. Tổng của 2 số đó là:
Số hạng thứ nhất là 111
Số hạng thứ hai là: 111 + 19 = 130
Tổng của hai số là: 111 + 130 = 241
Trang trại nhà bác Đông vừa thu hoạch trứng hôm qua được 225 quả trứng gà, 80 quả trứng ngỗng và số trứng ngỗng ít hơn trứng vịt là 37 quả. Tính tổng số quả trứng trang trại nhà bác Đông thu hoạch được?
Số quả trứng vịt là:
80 + 37 = 117 (quả)
Thu hoạch được tất cả số quả trứng là:
225 + 117 + 80 = 422 (quả)
Trường tiểu học B có 412 học sinh nữ và 409 học sinh nam. Số học sinh trường tiểu học B là:
Số học sinh trường tiểu học B là:
412 + 409 = 821 (học sinh)
So sánh: 267 + 340 ... 707
Dấu thích hợp cần điền là:
Tính: 267 + 340 = 607
So sánh: 607 < 707. Vậy chọn dấu <
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: