Giao diện mới của VnDoc Pro: Dễ sử dụng hơn - chỉ tập trung vào lớp bạn quan tâm. Vui lòng chọn lớp mà bạn quan tâm: Lưu và trải nghiệm
Đóng
Điểm danh hàng ngày
  • Hôm nay +3
  • Ngày 2 +3
  • Ngày 3 +3
  • Ngày 4 +3
  • Ngày 5 +3
  • Ngày 6 +3
  • Ngày 7 +5
Bạn đã điểm danh Hôm nay và nhận 3 điểm!
Nhắn tin Zalo VNDOC để nhận tư vấn mua gói Thành viên hoặc tải tài liệu Hotline hỗ trợ: 0936 120 169
Đóng
Bạn đã dùng hết 1 lần làm bài Trắc nghiệm miễn phí. Mời bạn mua tài khoản VnDoc PRO để tiếp tục! Tìm hiểu thêm

Bài kiểm tra kiến thức Toán lớp 4 Chủ đề 7 - Nâng cao

Mô tả thêm:

Trắc nghiệm môn Toán lớp 4 Chủ đề 7: Ôn tập học kì 1 sách Kết nối tri thức giúp các em ôn tập và củng cố kiến thức đã học trong chủ đề 1. Thông qua các câu hỏi trắc nghiệm, các em được rèn kĩ năng giải các bài tập Toán lớp 4. Mời các em cùng làm bài kiểm tra.

  • Thời gian làm: 35 phút
  • Số câu hỏi: 14 câu
  • Số điểm tối đa: 15 điểm
Trước khi làm bài bạn hãy
  • 1 Ôn tập kiến thức đã nêu trong phần Mô tả thêm
  • 2 Tìm không gian và thiết bị phù hợp để tập trung làm bài
  • 3 Chuẩn bị sẵn dụng cụ cần dùng khi làm bài như bút, nháp, máy tính
  • 4 Căn chỉnh thời gian làm từng câu một cách hợp lý
Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé!
Mua ngay Đổi điểm
  • Câu 1: Vận dụng

    Xe thứ nhất chở 140 036 kg gạo và chở ít hơn xe thứ hai 4500 kg gạo. Cả 2 xe chở được số ki-lô-gam gạo là:

    Xe thứ hai chở được số ki-lô-gam gạo là:

    140 036 + 4500 = 144 536 (kg)

    Cả 2 xe chở được số ki-lô-gam gạo là:

    140 036 + 144 536 = 284 572 (kg)

  • Câu 2: Vận dụng

    Kho thứ nhất chứa 345 120 kg gạo. Kho thứ hai chứa ít hơn kho thứ nhất 302 kg. Tổng số gạo ở cả hai kho là:

    Kho thứ hai chứa số gạo là: 345 120 - 302 = 344 818 (kg)

    Tổng số gạo ở cả 2 kho là: 345 120 + 344 818 = 689 938 (kg)

  • Câu 3: Thông hiểu

    Trong hình bình hành EGCD, cặp cạnh bằng nhau là:

  • Câu 4: Thông hiểu

    Hình tam giác thường có mấy cặp đoạn thẳng song song?

  • Câu 5: Vận dụng

    Có 12 hộp kẹo, mỗi hộp có 545 viên kẹo. Nếu chia số kẹo đó vào 15 gói thì mỗi gói có số viên kẹo là:

    12 hộp có số viên kẹo là:

    545 × 12 = 6 540 (viên kẹo) 

    Mỗi gói có số viên kẹo là:

    6 540 : 15 = 436 (viên kẹo)

  • Câu 6: Vận dụng

    Điền số thích hợp vào chỗ trống:

    \frac{1}{5}giờ = 720giây

    Đáp án là:

    \frac{1}{5}giờ = 720giây

    Đổi 1 giờ = 60 phút

    Vậy \frac{1}{5} giờ = 12 phút = 720 giây

  • Câu 7: Vận dụng

    Một hình chữ nhật có chiều rộng là 37 205 mm, chiều dài gấp 3 lần chiều rộng. Chu vi của hình chữ nhật đó là:

    Chiều dài hình chữ nhật đó là: 37 205 × 3 = 111 615 (mm)

    Chu vi hình chữ nhật đó là: (37 205 + 111 615) × 2 = 297 640 (mm)

  • Câu 8: Vận dụng

    Một thư viện có 8 giá sách, mỗi giá sách có 10 ngăn để sách, trong mỗi ngăn sách lại có 9 quyển sách. Số quyển sách trong thư viện là:

    Trong thư viện có số quyển sách là: 9 × 10 × 8 = 720 (quyển)

  • Câu 9: Vận dụng cao

    Tờ giấy hình chữ nhật có chiều dài 10 dm, chiều rộng 8 dm. Tờ giấy hình vuông có chu vi bằng chu vi của tờ giấy hình chữ nhật. Tính diện tích của tờ giấy hình vuông?

    Chu vi của tờ giấy hình chữ nhật cũng là chu vi của tờ giấy hình vuông là:

    (10 + 8) × 2 = 36 (dm)

    Độ dài cạnh của tờ giấy hình vuông là:

    36 : 4 = 9 (dm)

    Diện tích của tờ giấy hình vuông là:

    9 × 9 = 81 (dm2)

  • Câu 10: Vận dụng

    Sử dụng tính chất kết hợp để tính thuận tiện biểu thức sau:

    2 000 + 3 500 + 1 500 

  • Câu 11: Vận dụng cao

    Mẹ mua 2 kg thịt và 1 túi bánh hết 86 000 đồng. Biết giá 1 túi bánh ít hơn giá 2 kg thịt là 22 000 đồng. Giá tiền 1 ki-lô-gam thịt và giá tiền 1 túi bánh là:

    Giá tiền 2 kg thịt là: (86 000 + 22 000) : 2 = 54 000 (đồng)

    Giá tiền 1 kg thịt là: 54 000 : 2 = 27 000 (đồng)

    Giá tiền 1 gói bánh là: 86 000 - 54 000 = 32 000 (đồng)

  • Câu 12: Vận dụng cao

    ướng dẫn giải: Một thửa ruộng có chiều dài 150m, chiều rộng kém 3 lần chiều dài. Người ta trồng lúa ở đó, cứ 10m² thì thu hoạch được 5kg thóc. Hỏi cả thửa ruộng đã thu hoạch bao nhiêu yến thóc?

    Trả lời: (Điền kết quả của bài toán)

    Cả thửa ruộng thu hoạch được 375yến thóc.

    Đáp án là:

    Trả lời: (Điền kết quả của bài toán)

    Cả thửa ruộng thu hoạch được 375yến thóc.

    150 : 3 = 50 (m)

    Diện tích thửa ruộng là: 150 × 50 = 7 500 (m2)

    7 500 m2 gấp 10m2 là:

    7 500 : 10 = 750 (lần)

    Cả thửa ruộng đó thu hoạch được là:

    5 × 750 = 3750 (kg) = 375 yến

  • Câu 13: Thông hiểu

    Góc đỉnh O cạnh OM, OP có số đo là:

  • Câu 14: Thông hiểu

    Điền số thích hợp vào chỗ trống:

    Số 190 538 gồm:

    1 trăm nghìn, 9 chục nghìn, 0 nghìn, 5trăm, 3chục,8 đơn vị.

    Đáp án là:

    Số 190 538 gồm:

    1 trăm nghìn, 9 chục nghìn, 0 nghìn, 5trăm, 3chục,8 đơn vị.

Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé!
Mua ngay Đổi điểm

Chúc mừng Bạn đã hoàn thành bài!

Bài kiểm tra kiến thức Toán lớp 4 Chủ đề 7 - Nâng cao Kết quả
  • Thời gian làm bài: 00:00:00
  • Số câu đã làm: 0
  • Điểm tạm tính: 0
  • Điểm thưởng: 0
Tải file làm trên giấy
Xác thực tài khoản!

Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây:

Số điện thoại chưa đúng định dạng!
Số điện thoại này đã được xác thực!
Bạn có thể dùng Sđt này đăng nhập tại đây!
Lỗi gửi SMS, liên hệ Admin
Sắp xếp theo