Chọn đáp án đúng:
Quãng đường AB dài 100 km, xe khách đã đi được
quãng đường. Quãng đường xe khách đó đã đi được là:
Quãng đường xe khách đó đã đi được là:
100 × = 80 (km)
Trắc nghiệm Toán lớp 4 Bài 65: Tìm phân số của một số trang 95, 96, 97 sách Kết nối tri thức tập 2 tổng hợp các câu hỏi theo mức độ trung bình, giúp các em học sinh củng cố kỹ năng giải Toán lớp 4 Kết nối tri thức và bám sát chương trình học lớp 4 trên lớp.
Chọn đáp án đúng:
Quãng đường AB dài 100 km, xe khách đã đi được
quãng đường. Quãng đường xe khách đó đã đi được là:
Quãng đường xe khách đó đã đi được là:
100 × = 80 (km)
Chọn đáp án đúng:
km = ... m?
Đổi 1km = 1 000m
km =
× 1000 = 600 (m)
Chọn đáp án đúng:
Một cửa hàng nhập về 535 kg gạo tẻ và 465 kg gạo nếp. Sau 1 tuần, cửa hàng bán được
số ki-lô-gam gạo. Số gạo cửa hàng đã bán là:
Tổng số ki-lô-gam gạo là: 535 + 465 = 1 000(kg)
Số gạo cửa hàng đã bán là: 1000 × = 750 (kg)
Chọn đáp án đúng:
Một hình chữ nhật có chiều rộng là 27 dm, chiều dài bằng
chiều rộng. Chiều dài của hình chữ nhật đó là:
Chiều dài của hình chữ nhật đó là:
27 × = 36 (dm)
Chọn đáp án đúng:
của 3km 5m là:
Đổi 3km 5m = 3005 m
của 3005 m = 2404 m
Chọn đáp án đúng:
Một trang trại nuôi 540 con gà, trong đó số gà trống chiếm
số con gà. Có số con gà mái là:
Có số con gà trống là:
540 × = 432 (con)
Số con gà mái là:
540 - 432 = 108 (con)
Chọn đáp án đúng:
của 2 990 là:
Thực hiện tính như sau:
2 990 × = 1 610
Chọn đáp án đúng:
Giá tiền của 3kg táo là 36 000 đồng, giá tiền của 2kg đậu bằng
giá tiền của 3kg táo. Giá tiền của 1kg đậu là:
Giá tiền của 2 kg đậu là:
36 000 × = 28 000 (đồng)
Giá tiền của 1kg đậu là:
28 000 : 2 = 14 000 (đồng)
Chọn đáp án đúng:
của 45 là:
của 45 là:
45 × = 18
Chọn đáp án đúng:
Bà Năm mang 70 quả trứng ra chợ bán, bà đã bán được
số quả trứng. Số quả trứng bà Năm đã bán là:
Bà Năm đã bán số quả trứng là:
70 × = 40 (quả trứng)
Chọn đáp án đúng:
Một trang trại thu được 1 875 quả trứng gà, trong 2 ngày đã bán được
số quả trứng gà. Hỏi trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:
Số quả trứng gà bán được trong 3 ngày là:
1 875 × = 820 (quả trứng)
Trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:
820 : 2 = 415 (quả trứng)
Chọn đáp án đúng:
5m vải thường có giá tiền là 453 000 đồng, 1m vải hoa có giá tiền bằng
giá tiền 5m vải thường. Giá tiền 1m vải hoa là:
Giá tiền của 1m vải hoa là:
453 000 × = 181 200 (đồng)
Chọn đáp án đúng:
của 57 là:
của 57 là:
57 × = 152
Chọn đáp án đúng:
của 90kg = ...g?
Đổi 90kg = 90 000g
của 90 kg =
× 90 000 = 81 000g
Chọn đáp án đúng:
Lớp 4A có 36 học sinh, số học sinh khá chiếm
số học sinh cả lớp. Lớp 4A có số học sinh khá là:
Lớp 4A có số học sinh khá là:
36 × = 24 (học sinh)
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: