Giao diện mới của VnDoc Pro: Dễ sử dụng hơn - chỉ tập trung vào lớp bạn quan tâm. Vui lòng chọn lớp mà bạn quan tâm: Lưu và trải nghiệm
Đóng
Điểm danh hàng ngày
  • Hôm nay +3
  • Ngày 2 +3
  • Ngày 3 +3
  • Ngày 4 +3
  • Ngày 5 +3
  • Ngày 6 +3
  • Ngày 7 +5
Bạn đã điểm danh Hôm nay và nhận 3 điểm!
Nhắn tin Zalo VNDOC để nhận tư vấn mua gói Thành viên hoặc tải tài liệu Hotline hỗ trợ: 0936 120 169
Đóng
Bạn đã dùng hết 1 lần làm bài Trắc nghiệm miễn phí. Mời bạn mua tài khoản VnDoc PRO để tiếp tục! Tìm hiểu thêm

Trắc nghiệm Bài 65: Tìm phân số của một số Kết nối tri thức (Mức trung bình)

Mô tả thêm:

Trắc nghiệm Toán lớp 4 Bài 65: Tìm phân số của một số trang 95, 96, 97 sách Kết nối tri thức tập 2 tổng hợp các câu hỏi theo mức độ trung bình, giúp các em học sinh củng cố kỹ năng giải Toán lớp 4 Kết nối tri thức và bám sát chương trình học lớp 4 trên lớp. 

  • Thời gian làm: 40 phút
  • Số câu hỏi: 15 câu
  • Số điểm tối đa: 15 điểm
Trước khi làm bài bạn hãy
  • 1 Ôn tập kiến thức đã nêu trong phần Mô tả thêm
  • 2 Tìm không gian và thiết bị phù hợp để tập trung làm bài
  • 3 Chuẩn bị sẵn dụng cụ cần dùng khi làm bài như bút, nháp, máy tính
  • 4 Căn chỉnh thời gian làm từng câu một cách hợp lý
Bắt đầu làm bài
Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé! Mua ngay
  • Câu 1: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    Quãng đường AB dài 100 km, xe khách đã đi được \frac{4}{5} quãng đường. Quãng đường xe khách đó đã đi được là:

    Quãng đường xe khách đó đã đi được là:

    100 × \frac{4}{5} = 80 (km)

  • Câu 2: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{3}{5} km = ... m?

    Đổi 1km = 1 000m

    \frac{3}{5} km = \frac{3}{5} × 1000 = 600 (m)

  • Câu 3: Vận dụng

    Chọn đáp án đúng:

    Một cửa hàng nhập về 535 kg gạo tẻ và 465 kg gạo nếp. Sau 1 tuần, cửa hàng bán được \frac{3}{4}số ki-lô-gam gạo. Số gạo cửa hàng đã bán là:

    Tổng số ki-lô-gam gạo là: 535 + 465 = 1 000(kg)

    Số gạo cửa hàng đã bán là: 1000 × \frac{3}{4} =  750 (kg)

  • Câu 4: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    Một hình chữ nhật có chiều rộng là 27 dm, chiều dài bằng \frac{4}{3} chiều rộng. Chiều dài của hình chữ nhật đó là:

    Chiều dài của hình chữ nhật đó là:

    27 × \frac{4}{3} = 36 (dm)

  • Câu 5: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{4}{5} của 3km 5m là:

    Đổi 3km 5m = 3005 m

    \frac{4}{5} của 3005 m =  2404 m

  • Câu 6: Vận dụng

    Chọn đáp án đúng:

    Một trang trại nuôi 540 con gà, trong đó số gà trống chiếm \frac{4}{5} số con gà. Có số con gà mái là:

    Có số con gà trống là:

    540 × \frac{4}{5} = 432 (con)

    Số con gà mái là:

    540 - 432 = 108 (con)

  • Câu 7: Nhận biết

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{7}{13} của 2 990 là:

    Thực hiện tính như sau:

    2 990 × \frac{7}{13} = 1 610

  • Câu 8: Vận dụng

    Chọn đáp án đúng:

    Giá tiền của 3kg táo là 36 000 đồng, giá tiền của 2kg đậu bằng \frac{7}{9} giá tiền của 3kg táo. Giá tiền của 1kg đậu là:

    Giá tiền của 2 kg đậu là:

    36 000 × \frac{7}{9} = 28 000 (đồng)

    Giá tiền của 1kg đậu là:

    28 000 : 2 = 14 000 (đồng)

  • Câu 9: Nhận biết

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{2}{5} của 45 là:

    \frac{2}{5} của 45 là:

    45 × \frac{2}{5} = 18

  • Câu 10: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    Bà Năm mang 70 quả trứng ra chợ bán, bà đã bán được \frac{4}{7} số quả trứng. Số quả trứng bà Năm đã bán là:

    Bà Năm đã bán số quả trứng là:

    70 × \frac{4}{7} = 40 (quả trứng)

  • Câu 11: Vận dụng

    Chọn đáp án đúng:

    Một trang trại thu được 1 875 quả trứng gà, trong 2 ngày đã bán được \frac{4}{9} số quả trứng gà. Hỏi trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:

    Số quả trứng gà bán được trong 3 ngày là:

    1 875 × \frac{4}{9} = 820 (quả trứng)

    Trung bình mỗi ngày trang trại đó bán được số quả trứng gà là:

    820 : 2 = 415 (quả trứng)

  • Câu 12: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    5m vải thường có giá tiền là 453 000 đồng, 1m vải hoa có giá tiền bằng \frac{2}{5} giá tiền 5m vải thường. Giá tiền 1m vải hoa là:

    Giá tiền của 1m vải hoa là:

    453 000 × \frac{2}{5} = 181 200 (đồng)

  • Câu 13: Nhận biết

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{8}{3} của 57 là:

    \frac{8}{3} của 57 là:

    57 × \frac{8}{3} = 152

  • Câu 14: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    \frac{9}{10} của 90kg = ...g?

    Đổi 90kg = 90 000g

    \frac{9}{10} của 90 kg = \frac{9}{10} × 90 000 = 81 000g

  • Câu 15: Thông hiểu

    Chọn đáp án đúng:

    Lớp 4A có 36 học sinh, số học sinh khá chiếm \frac{2}{3} số học sinh cả lớp. Lớp 4A có số học sinh khá là: 

    Lớp 4A có số học sinh khá là:

    36 × \frac{2}{3} = 24 (học sinh) 

Bạn còn 1 lượt làm bài tập miễn phí. Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để học không giới hạn nhé! Bạn đã HẾT lượt làm bài tập miễn phí! Hãy mua tài khoản VnDoc PRO để làm Trắc nghiệm không giới hạn và tải tài liệu nhanh nhé! Mua ngay

Chúc mừng Bạn đã hoàn thành bài!

Trắc nghiệm Bài 65: Tìm phân số của một số Kết nối tri thức (Mức trung bình) Kết quả
  • Thời gian làm bài: 00:00:00
  • Số câu đã làm: 0
  • Điểm tạm tính: 0
  • Điểm thưởng: 0
Xác thực tài khoản!

Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây:

Số điện thoại chưa đúng định dạng!
Số điện thoại này đã được xác thực!
Bạn có thể dùng Sđt này đăng nhập tại đây!
Lỗi gửi SMS, liên hệ Admin
Sắp xếp theo