Biểu diễn các số thập phân sau dưới dạng tỉ số phần trăm:

| 0,24 = 24% | 0,01 = 1% | 2,13 = 213% |
Biểu diễn các số thập phân sau dưới dạng tỉ số phần trăm:

| 0,24 = 24% | 0,01 = 1% | 2,13 = 213% |
Biểu diễn các số thập phân sau dưới dạng tỉ số phần trăm:

| 0,24 = 24% | 0,01 = 1% | 2,13 = 213% |
Biểu diễn các số thập phân sau dưới dạng tỉ số phần trăm:

| 0,24 = 24% | 0,01 = 1% | 2,13 = 213% |
91% đọc là:

Chín mươi mốt phần trăm
91% đọc là:

Chín mươi mốt phần trăm
Hoàn thành bảng sau:

| Đọc | Viết |
| Hai mươi bảy phần trăm | 27% |
| Một trăm ba mươi sáu phần trăm | 136% |
| Chín phần trăm | 9% |
Hoàn thành bảng sau:

| Đọc | Viết |
| Hai mươi bảy phần trăm | 27% |
| Một trăm ba mươi sáu phần trăm | 136% |
| Chín phần trăm | 9% |
Thư viện của một trường tiểu học có ba loại: sách giáo khoa, truyện thiếu nhi và các loại sách khác. Số sách các loại theo thứ tự lần lượt là: 256 quyển, 160 quyển; 224 quyển.

Thư viện của trường đó có 640 quyển.
Thư viện của một trường tiểu học có ba loại: sách giáo khoa, truyện thiếu nhi và các loại sách khác. Số sách các loại theo thứ tự lần lượt là: 256 quyển, 160 quyển; 224 quyển.

Thư viện của trường đó có 640 quyển.
Bài giải
Thư viện của trường tiểu học có số quyển là:
256 + 160 + 224 = 640 (quyển)
Đáp số: 640 quyển.
Một vườn có 100 cây, trong đó có 30 cây cam và 20 cây chanh.

Tỉ số phần trăm của số cây cam và số cây trong vườn là: 30%
Tỉ số giữa số cây chanh và số cây trong vườn là: 20%
Một vườn có 100 cây, trong đó có 30 cây cam và 20 cây chanh.

Tỉ số phần trăm của số cây cam và số cây trong vườn là: 30%
Tỉ số giữa số cây chanh và số cây trong vườn là: 20%
Một xưởng sản xuất cứ làm 100 sản phẩm thì có 4 sản phẩm không đạt chuẩn. Tính tỉ số phần trăm của số sản phẩm đạt chuẩn và tổng số sản phẩm của xưởng.

Số sản phẩm đạt chuẩn khi sản xuất 100 sản phẩm là:
100 - 4 = 96 (sản phẩm)
Vậy tỉ số phần trăm của số sản phẩm đạt chuẩn và tổng số sản phẩm của xưởng là:
Diện tích một vườn hoa là 100 m2, trong đó có 25 m2 trồng hoa hồng. Tỉ số phần trăm của diện tích trồng hoa hồng và diện tích vườn hoa là:

Đàn gà có 100 con, trong đó có 56 con gà mái. Tỉ số phần trăm giữa số con gà mái với tổng số con gà là:

Trong một xưởng sản xuất lồng đèn, trung bình cứ 100 chiếc thì có 5 chiếc không đạt tiêu chuẩn. Tỉ số phần trăm số chiếc lồng đèn đạt tiêu chuẩn là:

Bài giải
Số chiếc đèn lồng đạt tiêu chuẩn là:
100 - 5 = 95 (chiếc)
Tỉ số phần trăm số chiếc lồng đèn đạt tiêu chuẩn là:
95 : 100 = 0,95 = 95%
Đáp số: 95%
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: