Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Biết số bị trừ là 314 và số trừ là 215,64. Tìm hiệu.

Vậy hiệu là: 98,36
Biết số bị trừ là 314 và số trừ là 215,64. Tìm hiệu.

Vậy hiệu là: 98,36
314 - 215,64 = 98,36
Tìm giá trị của x, biết:
x + 55,58 = 27,92 + 51,83

x + 55,58 = 27,92 + 51,83
x + 55,58 = 79,75
x = 79,75 - 55,58
x = 24,17
Cho trung bình cộng của ba số là 105. Số thứ nhất là 98,24 và kém số thứ hai 25,54 đơn vị.

Vậy số thứ ba là 92,98
Cho trung bình cộng của ba số là 105. Số thứ nhất là 98,24 và kém số thứ hai 25,54 đơn vị.

Vậy số thứ ba là 92,98
Bài giải
Tổng của ba số là:
105 x 3 = 315
Số thứ hai là:
98,24 + 25,54 = 123,78
Số thứ ba là:
315 - 98,24 - 123,78 = 92,98
Đáp số: 92,98.
Một cửa hàng có 16 tạ gạo. Buổi sáng cửa hàng bán được 2,25 tạ gạo, buổi chiều bán được 3,5 tạ gạo. Hỏi cửa hàng còn lại bao nhiêu tạ gạo?

Bài giải
Cả hai buổi bán được số tạ gạo là:
2,25 + 3,5 = 5,75 (tạ)
Cửa hàng còn lại số tạ gạo là:
16 - 5,75 = 10,25 (tạ)
Đáp số: 10,25 tạ gạo.
Một mảnh vườn hình chữ nhật có chiều dài là 98,46 m, chiều dài hơn chiều rộng 12,92 m. Tính chu vi mảnh vườn đó.

Bài giải
Chiều rộng mảnh vườn hình chữ nhật là:
98,46 - 12,92 = 85,54 (m)
Chu vi mảnh vườn là:
(98,46 + 85,54) x 2 = 368 (m)
Đáp số: 368 m.
27,48 - (3,91 + 5,85)
= 27,48 - 9,76
= 17,72
Giá trị của biểu thức 28,75 - (13,75 + 8,54) là:

28,75 - (13,75 + 8,54)
= 28,75 - 22,29
= 6,46
Số thích hợp điền vào chỗ chấm là:
........ + 129,15 = 654,45

Ta có: 654,45 - 129,15 = 525,3
Vậy 525,3 + 129,15 = 654,45
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: