Vận tốc của ô tô là 40 km/giờ.
Vận tốc của ô tô là 40 km/giờ.
Bài giải
Thời gian ô tô đi từ A đến B không kể nghỉ là:
11 giờ 15 phút - 6 giờ 30 phút - 45 phút = 4 giờ
Vận tốc của ô tô là:
160 : 4 = 40 (km/giờ)
Đáp số: 40 km/giờ.
Vận tốc của ô tô là 40 km/giờ.
Vận tốc của ô tô là 40 km/giờ.
Bài giải
Thời gian ô tô đi từ A đến B không kể nghỉ là:
11 giờ 15 phút - 6 giờ 30 phút - 45 phút = 4 giờ
Vận tốc của ô tô là:
160 : 4 = 40 (km/giờ)
Đáp số: 40 km/giờ.
Vậy vận tốc của bạn Hồng là 125 m/phút.
Vậy vận tốc của bạn Hồng là 125 m/phút.
Bài giải
Quãng đường từ nhà Hồng đến nhà Hà là:
5 : 2 = 2,5 (km) = 2 500 m
Thời gian Hồng đến nhà Hà là:
40 : 2 = 20 phút
Vận tốc của Hồng là:
2 500 : 20 = 125 (m/phút)
Đáp số: 125 m/ phút
Bài giải
Vận tốc của xe máy là:
1 250 : 2 = 625 (m/phút) = 37,5 km/giờ
Đáp số: 37,5 km/giờ.
Một ô tô đi từ 14 giờ 35 phút đến 16 giờ 5 phút được quãng đường dài 72 km. Vận tốc của ô tô là:

Bài giải
Thời gian ô tô đi trên quãng đường là:
16 giờ 5 phút - 14 giờ 35 phút = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Vận tốc của ô tô là:
72 : 1,5 = 48 (km/h)
Đáp số: 48 km/h.
Một người đi từ A đến B như mọi ngày. Hôm nay, sau khi đi được 12 km thì người đó phải quay lại về A nên đến B muộn hơn 45 phút so với thường ngày.

Vậy vận tốc hôm nay của người đó là 32 km/h.
Một người đi từ A đến B như mọi ngày. Hôm nay, sau khi đi được 12 km thì người đó phải quay lại về A nên đến B muộn hơn 45 phút so với thường ngày.

Vậy vận tốc hôm nay của người đó là 32 km/h.
Bài giải
Đổi 45 phút = 0,75 giờ
Quãng đường người đó phải đi thêm là:
12 x 2 = 24 (km)
Vận tốc của người đó hôm nay là:
24 : 0,75 = 32 (km/h)
Đáp số: 32 km/h.
Vậy vận tốc của người đó là 36 km/h.
Vậy vận tốc của người đó là 36 km/h.
Bài giải
Đổi 14 giờ kém 6 phút = 13 giờ 54 phút
Thời gian người đó đi từ nhà đến quận là:
13 giờ 54 phút - 13 giờ 30 phút = 24 phút = 0,4 giờ
Vận tốc của người đó là:
14,4 : 0,4 = 36 (km/h)
Đáp số: 36 km/h.
Ta có:
54 km/h = (54 000 : 3 600) m/s = 15 m/s
Lan đi bộ từ 6 giờ 55 phút và đến trường lúc 7 giờ 10 phút. Trên đường đến trường, Lan dừng lại mua đồ ăn sáng hết 10 phút. Khoảng cách từ nhà Lan đến trường là 450 m. Tính vận tốc đi bộ của Lan.

Vận tốc đi bộ của Lan là 1,5 m/giây.
Lan đi bộ từ 6 giờ 55 phút và đến trường lúc 7 giờ 10 phút. Trên đường đến trường, Lan dừng lại mua đồ ăn sáng hết 10 phút. Khoảng cách từ nhà Lan đến trường là 450 m. Tính vận tốc đi bộ của Lan.

Vận tốc đi bộ của Lan là 1,5 m/giây.
Bài giải
Thời gian Lan đi từ nhà đến trường là:
7 giờ 10 phút - 6 giờ 55 phút - 10 phút = 5 phút = 300 giây
Vận tốc đi bộ của Lan là:
450 : 300 = 1,5 (m/giây)
Đáp số: 1,5 m/giây.
Trong 1 giây vận động viên đó bơi được 2 m.
Trong 1 giây vận động viên đó bơi được 2 m.
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: