Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Đặt tính rồi tính.

| 21,12 |
Số tự nhiên x thỏa mãn 23,48 + 29,2 < x < 82,17 – 29,12 là:

23,48 + 29,2 < x < 82,17 – 29,12
52,68 < x < 53,05
Vậy số tự nhiên x là 53.
Tìm giá trị của x biết: x + 91,57 = 137,64

x + 91,57 = 137,64
x = 137,64 − 91,57
x = 46,07
Một thùng đựng 102,35 kg đường. Người ta lấy từ thùng đó ra 13,45 kg đường, sau đó lại lấy ra 9 kg đường nữa. Hỏi trong thùng còn bao nhiêu ki-lô-gam đường?

Trong thùng còn lại 79,9 kg đường.
Một thùng đựng 102,35 kg đường. Người ta lấy từ thùng đó ra 13,45 kg đường, sau đó lại lấy ra 9 kg đường nữa. Hỏi trong thùng còn bao nhiêu ki-lô-gam đường?

Trong thùng còn lại 79,9 kg đường.
Bài giải
Người ta đã lấy ra số ki-lô-gam đường là:
13,45 + 9 = 22,45 (kg)
Trong thùng còn lại số ki-lô-gam đường là:
102,35 - 22,45 = 79,9 (kg)
Đáp số: 79,9 kg đường.
|
15,82 |
28,46 |
|
15,82 |
28,46 |
Kết quả của phép tính 115,43 - 72,25 là:

32,45 - ...... = 19,08
Giá trị của biểu thức 128,75 − 13,57 − 14,54 là:

100,64
Giá trị của biểu thức 128,75 − 13,57 − 14,54 là:

100,64
128,75 − 13,57 − 14,54
= 115,18 − 14,54
= 100,64
23,8 + 4,7 = 28,5
47,13 + 14,39 = 61,52
18,3 - 5,07 = 13,23
55,7 - 10,81 = 44,89
23,8 + 4,7 = 28,5
47,13 + 14,39 = 61,52
18,3 - 5,07 = 13,23
55,7 - 10,81 = 44,89
Trung bình cộng của ba số là 69. Biết tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 137,42, tổng của số thứ hai và số thứ ba là 162,48.

Tổng của số thứ nhất và số thứ ba là 114,1.
Trung bình cộng của ba số là 69. Biết tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 137,42, tổng của số thứ hai và số thứ ba là 162,48.

Tổng của số thứ nhất và số thứ ba là 114,1.
Bài giải
Tổng của ba số là:
69 x 3 = 207
Số thứ nhất là:
207 - 162,48 = 44,52
Số thứ ba là:
207 - 137,42 = 69,58
Tổng của số thứ nhất và số thứ ba là:
44,52 + 69,58 = 114,1
Đáp số: 114,1.
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: