Bài giải
2 giờ sau người đó đi được quãng đường là:
37 x 2 = 74 (km)
Thời gian người đó đi trên cả quãng đường là:
1 + 2 = 3 (giờ)
Vận tốc trung bình của người đó trên cả quãng đường là:
(40 + 74) : 3 = 38 (km/h)
Đáp số: 38 km/h.
Bài giải
2 giờ sau người đó đi được quãng đường là:
37 x 2 = 74 (km)
Thời gian người đó đi trên cả quãng đường là:
1 + 2 = 3 (giờ)
Vận tốc trung bình của người đó trên cả quãng đường là:
(40 + 74) : 3 = 38 (km/h)
Đáp số: 38 km/h.
Bài giải
Thời gian của ca nô đi trên quãng đường sông là:
54 : 36 = 1,5 (giờ)
Đáp số: 1,5 giờ.
Bài giải
Cách 1: Vận tốc của người đó là:
18,3 : 1,5 = 12,2 (km)
Thời gian người đó đi quãng đường 30,5 km là:
30,5 : 12,2 = 2,5 (giờ)
Đáp số: 2,5 giờ.
Cách 2: 30,5 km gấp 18,3 km số lần là:
30,5 : 18,3 = (lần)
Thời gian người đó đi quãng đường 30,5 km là:
(giờ)
Đáp số: 2,5 giờ.
Ta có:
54 km/h = (54 000 : 3 600) m/s = 15 m/s
Vậy quãng đường mà ca nô đi được là 3,75 km.
Vậy quãng đường mà ca nô đi được là 3,75 km.
Bài giải
Thời gian ca nô rời bến từ A đến B là:
8 giờ 30 phút - 7 giờ = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Quãng đường mà ca nô đi được là:
2,5 x 1,5 = 3,75 (km)
Đáp số: 3,75 km.
Một xe máy đi được quãng đường 60 km trong 1,5 giờ. Vậy vận tốc của xe máy là:

Bài giải
Vận tốc của xe máy là:
60 : 1,5 = 40 (km/h)
Đáp số: 40 km/h
Vậy quãng đường là 66 km.
Vậy quãng đường là 66 km.
Quãng đường là: 44 x 1,5 = 66 (km)
Đáp số: 66 km.
Vận tốc chạy của người đó bằng 2,5 m/giây.
Vận tốc chạy của người đó bằng 2,5 m/giây.
Đổi 3 phút 50 giây = 230 giây
Vận tốc chạy của người đó là:
575 : 230 = 2,5 (m/giây)
Đáp số: 2,5 m/giây.
Bài giải
Đổi giờ = 20 phút
Người đó chạy được số mét là:
90 x 20 = 1 800 m
Đáp số: 1 800 m.
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: