Tổng của ba số là 73. Tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 48. Tổng của số thứ hai và số thứ ba là 56,1. Ba số đó lần lượt là:

Bài giải
Số thứ nhất là:
73 - 56,1 = 16,9
Số thứ hai là:
48 - 16,9 = 31,3
Số thứ ba là:
56,1 - 31,1 = 25
Đáp số: Số thứ nhất: 16,9
Số thứ hai: 31,3
Số thứ ba: 25
Bài giải
Hiệu mới sẽ hơn hiệu ban đầu của hai số là:
6,9 - 2,34 = 4,56
Hiệu ban đầu là:
24,7 - 4,56 = 20,14
Đáp số: 20,14
Cho trung bình cộng của ba số đó là 37. Số thứ ba là 29,3 và số thứ hai hơn số thứ nhất là 2,3 đơn vị. Vậy số thứ hai là:

Bài giải
Tổng của ba số là:
37 x 3 = 111
Tổng của số thứ nhất và số thứ hai là:
111 - 29,3 = 81,7
Số thứ hai là:
(81,7 + 2,3) : 2 = 42
Đáp số: 42
Tổng của ba số là 83. Tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 47,6. Tổng của số thứ hai và số thứ ba là 56,1.

Số thứ nhất là 26,9
Số thứ hai là 20,7
Số thứ ba là 35,4
Tổng của ba số là 83. Tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 47,6. Tổng của số thứ hai và số thứ ba là 56,1.

Số thứ nhất là 26,9
Số thứ hai là 20,7
Số thứ ba là 35,4
Bài giải
Số thứ nhất là:
83 - 56,1 = 26,9
Số thứ ba là:
83 - 47,6 = 35,4
Số thứ hai là:
83 - 26,9 - 35,4 = 20,7
Đáp số: Số thứ nhất: 26,9
Số thứ hai: 20,7
Số thứ ba: 35,4
Tổng của số thập phân lớn nhất và số thập phân bé nhất được tạo từ các chữ số 6, 4, 7 (biết rằng mỗi số thập phân có hai chữ số ở phần thập phân) là:

Số thập phân lớn nhất là: 7,64
Số thập phân bé nhât là: 4,67
Tổng của hai số là:
7,64 + 4,67 = 12,31
Đáp số: 12,31.
Trong các phép tính sau, phéo tính nào có kết quả bé nhất?
Tính: 145,83 m2 + 28,98 m2 = ...... dm2

145,83 m2 + 28,98 m2 = 174,81 m2 = 17 481 dm2
Cả ba bạn thu gom được tất cả 11,92 kg giấy vụn.
Cả ba bạn thu gom được tất cả 11,92 kg giấy vụn.
Bài giải
Đổi 30 g = 0,03 kg
Hà thu gom được số ki-lô-gam giấy vụn là:
3,15 + 1,22 = 4,37 (kg)
Hiền thu gom được số ki-lô-gam giấy vụn là:
4,37 + 0,03 = 4,4 (kg)
Số ki-lô-gam giấy vụn cả ba bạn thu gom được là:
3,15 + 4,37 + 4,4 = 11,92 (kg)
Đáp số: 11,92 kg.
Thửa ruộng trồng hoa có diện tích bằng 292,64 m2, thửa ruộng trồng cây có hơn diện tích lớn hơn thửa ruộng trồng hoa 12,72 m2. Hỏi trung bình mỗi thửa ruộng có diện tích bao nhiêu mét vuông?

Bài giải
Diện tích của thửa ruộng trồng cây là:
292,64 + 12,72 = 305,36 (m2)
Trung bình mỗi thửa ruộng có diện tích là:
(292,64 + 305,36) : 2 = 299 (m2)
Đáp số: 299 m2.
Theo Nghị định 147/2024/ND-CP, bạn cần xác thực tài khoản trước khi sử dụng tính năng này. Chúng tôi sẽ gửi mã xác thực qua SMS hoặc Zalo tới số điện thoại mà bạn nhập dưới đây: